A cikin dawowar sa daga faduwar 2020, farashin Brent ya tashi da $ 70/bbl. Farashin mafi girma a cikin 2021 yana nufin haɓaka tsabar kuɗi mafi girma ga masu kera, wataƙila ma maɗaukakan rikodin rikodi. A cikin wannan yanayin, shawarwarin albarkatun ƙasa na duniya Wood Mackenzie ya ce masu aiki na bukatar yin taka tsantsan.

"Yayin da farashin sama da $ 60/bbl zai kasance mafi kyau ga masu aiki fiye da $ 40/bbl, ba duka tafiya ce ta hanya ɗaya ba," in ji shi Greig Aitken ne adam wata, Darakta ne tare da ƙungiyar nazarin kamfani na WoodMac. “Akwai batutuwan da ba a saba gani ba na hauhawar farashin kayayyaki da rushewar kasafin kudi. Hakanan, canza yanayi zai sa aiwatar da dabarun ya zama mafi ƙalubale, musamman dangane da yin ciniki. Kuma akwai abubuwan tashin hankali da ke zuwa a kowane haɓaka, lokacin da masu ruwa da tsaki suka fara ɗaukar darussan da aka koya kamar tsoffin ra'ayoyi. Wannan sau da yawa yana haifar da wuce gona da iri da rashin aiki. ”

Mista Aitken ya ce yakamata masu gudanar da aikin su kasance masu nagarta. Abubuwan da aka tsara don cin nasara a $ 40/bbl har yanzu sune tsarin nasara yayin farashin ya yi yawa, amma akwai batutuwa da yawa da yakamata masu aiki su tuna. Na daya, hauhawar farashin kayan masarufi babu makawa. Wood Mackenzie ya ce an cika sarkar samar da kayayyaki, kuma hanzarin aiki zai hanzarta tsaurara kasuwanni wanda hakan zai haifar da hauhawar farashi cikin sauri.

Abu na biyu, wataƙila sharuddan kasafin kuɗi na iya tsaurara. Haɓaka farashin mai shine babban abin da ke haifar da rugujewar kasafin kuɗi. Tsarin tsarin kasafin kuɗi da yawa yana ci gaba kuma an kafa shi don haɓaka rabon gwamnati akan farashi mafi girma ta atomatik, amma da yawa ba haka bane.

"Bukatun 'rabo mai kyau' ya zama mafi girma a farashi mafi girma, kuma ba za a lura da farashin farashi ba," in ji Mista Aitken. “Yayin da kamfanonin mai ke adawa da sauye -sauye ga sharuddan kasafin kudi tare da barazanar rage saka hannun jari da karancin ayyukan yi, wannan na iya raunana da tsare -tsaren rugujewa ko girka kadarori a wasu yankuna. Ƙididdigar haraji mafi girma, sabbin harajin riba yana samun riba, hatta harajin carbon na iya jira cikin fuka -fuki. ”

Farashin farashi na iya dakatar da sake fasalin fayil. Yayin da aka sayar da kadarori da yawa, har ma a cikin $ 60/bbl duniya, masu siye har yanzu ba su da yawa. Mista Aitken ya ce hanyoyin magance karancin ruwa ba su canzawa. Masu siyarwa za su iya ko dai su karɓi farashin kasuwa, sayar da ingantattun kadarori, haɗe da abubuwan da ke cikin yarjejeniyar, ko riƙewa.

"Haɓakar haɓakar mai, mafi mahimmanci yana juyawa zuwa riƙe da kadarori," in ji shi. “Priceaukar farashin kasuwa da ke gudana ya kasance mafi sauƙin yanke shawara lokacin da farashi da kwarin gwiwa suka yi ƙasa. Ya zama mafi wahalar siyar da kadarori a ƙaramin ƙima a cikin yanayin hauhawar farashi. Kadarorin suna samar da tsabar kuɗi kuma masu aiki ba su da matsin lamba don siyarwa saboda karuwar kuɗin tsabar kuɗi da sassauci. ”

Sabili da haka, babban fayil mai mahimmanci yana da mahimmanci. Mista Aitken ya ce: “Zai yi wahala a rike layin a farashi mai tsada. Kamfanoni sun yi magana da yawa game da horo, suna mai da hankali kan rage bashi da haɓaka rarraba masu hannun jari. Waɗannan su ne muhawara mafi sauƙi don yin lokacin da mai ke $ 50/bbl. Za a gwada wannan ƙudurin ta hanyar sake dawo da farashin hannun jari, haɓaka haɓakar kuɗi da inganta jin daɗi ga ɓangaren mai da iskar gas. ”

Idan farashin ya haura sama da $ 60/bbl, IOCs da yawa na iya komawa zuwa wuraren jin daɗin kuɗin su cikin sauri fiye da idan farashin ya kasance $ 50/bbl. Wannan yana ba da babban fa'ida don motsawar dama zuwa sabbin kuzari ko yanke hukunci. Amma wannan kuma ana iya amfani da shi don sake saka hannun jari a ci gaban sama.

Masu zaman kansu na iya ganin ci gaba da sauri ya dawo kan ajandarsu: yawancin masu zaman kansu na Amurka suna da ƙuntatawa na saka hannun jari na 70-80% na tsabar kuɗin aiki. Sauƙaƙe shine babban burin manyan kamfanonin Amurka da ke bin bashi sosai, amma Mista Aitken ya ce wannan har yanzu yana barin sarari don auna girma a cikin hauhawar tsabar kuɗi. Haka kuma, fewan ƙalilan masu zaman kansu na ƙasashen duniya sun yi alƙawarin canji iri ɗaya kamar na manyan. Ba su da irin wannan dalili na karkatar da tsabar kuɗi daga mai da iskar gas.

"Shin za a iya ɗaukar sashin har yanzu? Aƙalla, mayar da hankali kan ƙarfin hali zai ba da damar tattaunawa game da haɓaka farashin. Idan kasuwa zata sake fara ba da lada mai girma, yana yiwuwa. Yana iya ɗaukar sakamako mai ƙarfi na kwata da yawa don samun nasara, amma ɓangaren mai yana da tarihin babban abokin gaba, ”in ji Mista Aitken.


Lokacin aikawa: Apr-23-2021